Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng trân trọng cảm ơn tấm lòng của Đảng bộ và Nhân dân TP Hải Phòng đã chia sẻ với các hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách trên địa bàn Hà Tĩnh.
Công tác đào tạo nghề, giải quyết việc làm giúp huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) hướng đến mục tiêu giảm nghèo đa chiều, hạn chế tái nghèo và phát sinh nghèo.
Hội đồng thẩm định tỉnh Hà Tĩnh đánh giá cao mức độ đạt chuẩn của 5 xã đề nghị xét, công nhận đạt chuẩn NTM nâng cao và 2 xã đề nghị xét, công nhận đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
Hợp tác lao động Việt Nam – Liên bang Nga là một trong những ưu tiên và cần được tăng cường một cách hiệu quả hơn, đáp ứng nhu cầu về nguồn nhân lực trong quá trình phát triển kinh tế, xã hội của cả hai phía, nhất là trong bối cảnh hai nước kỷ...
- Nguồn vốn vay của Ngân hàng Chính sách xã hội đã giúp các hộ nghèo, hộ khó khăn trên địa bàn huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) phát triển kinh tế, thoát nghèo bền vững.
Kiểm tra việc chấp hành các quy định của pháp luật lao động, việc làm, đƣa ngƣời đi làm việc ở nƣớc ngoài tại các doanh nghiệp DVVL và chi nhánh, văn phòng tƣ vấn, giới thiệu đƣa ngƣời lao động đi làm việc ở nƣớc ngoài theo hợp đồng trên địa bàn tỉnh năm 2024
Quy chế Phối hợp điều tra, giải quyết các vụ tai nạn chết người, tai nạn lao động làm 02 người bị thương nặng trở lên và tai nạn lao động khác có dấu hiệu tội phạm trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh
Nghị quyết Hội đồng nhân dân tỉnh Quy định một số chính sách hỗ trợ người cai nghiện ma tuý; người được giao nhiệm vụ hỗ trợ cai nghiện ma túy tại gia đình, cộng đồng và trợ cấp đặc thù đối với viên chức, người lao động làm việc tại cơ sở cai nghiện ma túy và cơ sở trợ giúp xã hội công lập trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh
Nghị quyết sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị quyết số 70/2022/NQ-HĐND ngày 15/7/2022 của Hội đồng nhân dân tỉnh quy định một số chính sách hỗ trợ đào tạo nghề, giải quyết việc làm trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2022 - 2025
Nghị quyết bãi bỏ Nghị quyết số 36/NQ-HĐND ngày 15 tháng 12 năm 2016 của Hội đồng nhân dân tỉnh về việc thông qua Quy hoạch mạng lưới cơ sở giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hà Tĩnh đến năm 2020, tầm nhìn đến năm 2030